HỘI LHPN HUYỆN CẦU NGANG TỔ CHỨC HỌP MẶT KỶ NIỆM 113 NĂM NGÀY QUỐC TẾ PHỤ NỮ 8/3
Ngày 06/3/2023, Hội LHPN huyện Cầu Ngang tổ chức chương trình họp mặt nhân kỷ niệm 113 năm ngày quốc tế phụ nữ 8/3 và 1983 năm khởi nghĩa Hai Bà Trưng. Đến dự buổi lễ có đồng chí Trịnh Thị Phương, Phó Chủ tịch Thường trực Hội LHPN tỉnh Trà Vinh; đồng chí Trần Thị Kim Chung, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Văn Ngà, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Trần Thị Thu Thảo, Chủ tịch Hội LHPN huyện; đại diện các ban, phòng, ngành huyện và Chủ tịch, Phó Chủ tịch các cơ sở Hội.
Tại buổi họp mặt đồng chí Trần Thị Thu Thảo, Chủ tịch Hội LHPN huyện phát biểu ôn lại truyền thống 113 năm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 và 1983 năm khởi nghĩa Hai Bà Trưng và phát động cán bộ, hội viên, phụ nữ thực hiện chủ đề năm 2023 “Tập trung xây dựng cơ sở Hội vững mạnh trọng tâm là nâng cao năng lực cán bộ Hội cơ sở” gắn với trưng bày bánh dân gian.
Lãnh đạo Huyện ủy tặng quà cho các chị tại buổi họp mặt
Nhân dịp này, Hội LHPN tỉnh trao tặng 25 sổ BHXH tự nguyện đồng thời Hội LHPN huyện vận động mạnh thường quân 25 phần quà cho hội viên phụ nữ trên địa bàn huyện. Bên cạnh đó, lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện và Hội LHPN huyện tặng các phần quà cho các cô, các chị nguyên là lãnh đạo Hội qua các thời kỳ, các đồng chí Ủy viên Ban Chấp hành Hội LHPN huyện và Chủ tịch, Phó Chủ tịch Hội LHPN các xã, thị trấn, Hội Phụ nữ Công an huyện.
Đại biểu tham dự buổi họp mặt chụp ảnh lưu niệm với Hội LHPN huyện
Tiên Thúy – Hội LHPN huyện Cầu Ngang